ประกาศผลการประกวดผลงาน
ในโอกาสวันพระคัมภีร์
วันอาทิตย์ที่ 9 ธันวาคม ค.ศ. 2018
***********************************************
1.ประกวดภาพระบายสี "พระเยซูเจ้าที่ฉันรู้จัก"
ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3
รางวัลชนะเลิศ
เด็กหญิงสุปรียา ราชิวงศ์ ชั้น ป.3/1
โรงเรียนเซนต์ยอแซฟ นาแก อัครสังฆมณฑลท่าแร่ หนองแสง
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
เด็กหญิงกัญญาภัค ลักษมีการค้า ชั้น ป.3/4
โรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์ อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
เด็กชายณัฐพัชร์ สุจันทรา ชั้น ป.3
โรงเรียนเทวรักษ์ สังฆมณฑลจันทบุรี
รางวัลชมเชย
เด็กหญิงพิมฑ์ฬภัช นาคเสน ชั้น ป.3/1
โรงเรียนเรยีนาเชลีวิทยาลัย สังฆมณฑลเชียงใหม่
2.ประกวดภาพระบายสี "พระเยซูเจ้าที่ฉันรู้จัก"
ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4-6
รางวัลชนะเลิศ
เด็กหญิงกัลยกร นรมั่ง ชั้น ป.6/1
โรงเรียนสารสาสน์พัฒนา อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
เด็กหญิงจันทรา ใจเอื้อ ชั้น ป.6/1
โรงเรียนเมรี่อิมมาคุเลตคอนแวนต์ สังฆมณฑลจันทบุรี
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
เด็กหญิงปรางทิพย์ สายเคน ชั้น ป.5/3
โรงเรียนอัสสัมชัญอุบลราชธานี สังฆมณฑลอุบลราชธานี
รางวัลชมเชย
เด็กหญิงปุญญภัทร บุญเล็ก ชั้น ป.5/1
โรงเรียนสารสาสน์วิเทศศึกษา อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ
3.ประกวดวาดภาพระบายสี "พระเยซูเจ้าที่ฉันรู้จัก"
ระดับนักเรียน นักศึกษาและบุคคลทั่วไป
รางวัลชนะเลิศ
เด็กหญิงปุณญิศา เฟื่องฟู
โรงเรียนเซนต์จอห์น บัปติสต์ อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
นายสำเนา ไทยทอง
โรงเรียนวันทามารีอา ราชบุรี สังฆมณฑลราชบุรี
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
นางสาวพิมพ์นิภา เผือกเพี้ยน
โรงเรียนเซนต์โยเซฟทิพวัล อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ
รางวัลชมเชย
นางสาวอริสรา ทิวาวรรณวงศ์
โรงเรียนพระมารดานิจจานุเคราะห์ อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ
4.ประกวดบทความ
หัวข้อ "บอกเล่าประสบการณ์การประกาศพระวาจาในชีวิตของฉัน"
ระดับนักเรียน นักศึกษาและบุคคลทั่วไป
รางวัลชนะเลิศ
นายสิทธิโชค ดำรงศักดิ์
สังฆมณฑลราชบุรี
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
นางสาวนุจรินทร์ จิตต์อุทัศ
อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
นางสาวผไทมาส จงเจริญ
สังฆมณฑลราชบุรี
รางวัลชมเชย 1
นางสาวธัญรัตน์ ลำแพนไพรี
อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ
รางวัลชมเชย 2
ซิสเตอร์ธิติภรณ์ วงษ์มีแก้ว
อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง
5.ประกวดแต่งเพลง"จากข้อความพระคัมภีร์"
ระดับนักเรียน นักศึกษาและบุคคลทั่วไป
รางวัลชนะเลิศ
เพลง จงทำอย่างนั้นกับเขาก่อน (มธ. 7:12)
นายดิศพงษ์ จิตร์บำรุง
วิทยาลัยเทคโนโลยีดรุณาโปลีเทคนิค สังฆมณฑลราชบุรี
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
เพลง อาหารใจ (มธ. 4:4)
นางสาวอารีรัตน์ พร้อมไพรสุข
คณะภคินีผู้รับใช้ดวงหทัยนิรมลของพระแม่มารีย์
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
เพลง การให้ทาน (มธ. 6:3-4)
นายดิศพงษ์ จิตร์บำรุง
วิทยาลัยเทคโนโลยีดรุณาโปลีเทคนิค สังฆมณฑลราชบุรี
รางวัลชมเชย 1
เพลง พระเจ้าสร้างโลก (ปฐก. 1:1-31)
นายศีลวัตร ดาลุนพัน
โรงเรียนเซนต์ยอแซฟ กุฉินารายณ์ อัครสังฆมณฑลท่าแร่-หนองแสง
รางวัลชมเชย 2
เพลง ผู้ใดไม่มีบาป (ยน. 8:1-11)
ทีม นางสาวธนินท์ธร คำทองสุข
นางสาววรรณศิริ ผลประมูล
นายศุภพิชญ์ คำทองสุข
โรงเรียนอัสสัมชัญ อัครสังฆมณฑลกรุงเทพฯ